A cikin masana'antar ɗaukar hoto, karyewar zobe ba kawai matsala mai inganci ba ce ta ƙirar abin nadi, amma har ma ɗayan matsalolin ingancin kowane nau'in bearings. Har ila yau, shine babban nau'i na karayar zobe. Dalilin yana da alaƙa da kayan albarkatun ƙasa. Dangantakar, tare da aikin da ba daidai ba a mataki na gaba, zai haifar da matsaloli kamar fashewar ferrule yayin aikin kayan aiki. Yadda za a hana shi? Mu kalli tare:
1. Da farko, tsananin sarrafa albarkatun kasa don kera na nadi bearings, musamman a lokacin aiki, dole ne mu kawar da gaggautsa abubuwa, carbide ruwa rabuwa, raga, bel, da sauran dalilai kunshe a cikin albarkatun kasa. Wadannan abubuwa irin su Idan ba a kawar da su ba, zai haifar da damuwa, sannu a hankali ya kawar da ƙarfin zoben, kuma a lokuta masu tsanani zai sa zoben abin nadi mai siffar zobe ya karye kai tsaye. Anan, masana'antun nadi na nadi suna ba da shawarar cewa kowa ya yi ƙoƙarin siyan ƙarfe mai ƙarfi kuma abin dogaro, kuma a kai a kai bincika ajiyar ƙarfe, da sarrafawa daga tushen, ta yadda za a tabbatar da amfani da shi daga baya.
2. Idan matsaloli irin su ƙonawa, zafi mai zafi da fashewar ciki sun faru a cikin tsarin samar da kayan aikin nadi, yawanci saboda yanayin zafin jiki lokacin ƙirƙira lokacin sarrafawa bai isa ba, yana haifar da raguwar tauri da ƙarfi na ferrule. . Sabili da haka, don gujewa da hana irin waɗannan abubuwa, ya zama dole a kula da yanayin zafin aiki, dumama cyclic da yanayin zafi bayan ƙirƙira. Anan, masana'antun nadi mai ɗaukar hoto suna ba da shawarar cewa za'a iya amfani da sanyayawar feshi don watsar da zafi, musamman don manyan nadi masu daidaita kai. Zobba masu ɗauke da abin nadi suna da tabbataccen tasiri. A nan, wajibi ne a kula da sarrafa zafin jiki sama da 700 ℃ kamar yadda zai yiwu, kuma babu wani abu da ya kamata a adana a kusa.
3. Yana da matukar mahimmanci don aiwatar da maganin zafi yayin aikin sarrafawa. Kula da amincin kayan aikin gwaji. Dole ne a bincika a gaba kafin sarrafawa. Ana yin gwaji mai tsauri yayin gwaji don tabbatar da amincin bayanan awo. Rubuce-rubucen karya da bazuwar, wannan kuma yana faruwa ne saboda garantin ingancin abin nadi mai siffar zobe daga cikin ferrule yayin duk aikin maganin zafi. Baya ga dubawa, ya kamata a ƙara inganta yanayin aiwatar da aikin. Wannan shine don magance lahani na manyan zoben nadi mai ɗaukar hoto. Ya kamata a ƙayyade abun da ke ciki da aikin mai na kashewa a gaba, kuma ya kamata a yi amfani da shi daidai da buƙatun kuma a maye gurbinsa da man fetur mai saurin kashewa. Haɓaka matsakaicin quenching don inganta yanayin kashewa.
4. Don ƙãre zoben abin nadi hali, nika konewa da fasa ba a yarda, musamman matching surface na ciki sukudireba ba a yarda ya kone, don haka ya zama kullum dole bayan pickling. Ya kamata a gudanar da bincike mai tsauri, kuma a fitar da samfuran da ba su da lahani. Wasu munanan ƙonawa waɗanda ba za a iya gyara su ba ya kamata a goge su nan da nan. Kada a saka ferrules da aka ƙone a cikin kayan aiki.
5. Har ila yau, akwai ƙaƙƙarfan ƙa'idodi don gano abubuwan nadi mai siffar zobe. Lokacin da aka saka karfen da aka siya a cikin ajiya, dole ne a bambanta shi sosai tsakanin GCr15 da GCr15SiMn, kayayyaki da samfura daban-daban guda biyu.
Wani ɓangare na bayanin ya fito daga Intanet, kuma yana ƙoƙari ya kasance lafiya, lokaci, kuma daidai. Manufar ita ce isar da ƙarin bayani, kuma ba yana nufin ya yarda da ra'ayoyinsa ba ko kuma yana da alhakin sahihancinsa. Idan bayanin da aka sake bugawa akan wannan gidan yanar gizon ya ƙunshi haƙƙin mallaka da sauran batutuwa, da fatan za a tuntuɓi wannan gidan yanar gizon cikin lokaci don share shi.
Lokacin aikawa: Yuli-25-2022