Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙaƙwalwar Ƙwaƙwalwa
Siffar
Jere guda ɗaya na kusurwa na lamba ball bearings
Ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa guda ɗaya ya ƙunshi zobe na waje, zobe na ciki, jere na ƙwallan ƙarfe da keji. Irin wannan nau'in yana iya ɗaukar nauyin radial da nauyin axial a lokaci guda, kuma yana iya ɗaukar nauyin axial mai tsabta, kuma yana iya aiki da sauri. Ƙwallon ƙafa na kusurwa guda ɗaya na lamba ɗaya zai iya jure nauyin axial a hanya ɗaya kawai. Lokacin da aka ƙaddamar da nauyin radial, za a haifar da ƙarin dakarun axial, kuma ƙaurawar axial na shaft da gidaje za a iya iyakance kawai a cikin hanya ɗaya. Ko da yake irin wannan nau'in na'ura na iya ɗaukar nauyin axial a hanya ɗaya kawai, ana iya haɗa shi tare da wani nau'i mai ɗaukar kaya a wata hanya. Idan an shigar da shi a cikin nau'i-nau'i, nau'i-nau'i iri-iri, fuskoki guda ɗaya na ƙananan zoben waje na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i-nau'i suna adawa da juna, iyakar fadi yana fuskantar fadi.
da fuska (baya-da-baya DB), kuma kunkuntar ƙarshen tana fuskantar kunkuntar ƙarshen fuska (DF fuska da fuska), don kauce wa haifar da ƙarin ƙarfin axial, Har ila yau, shaft ko gidaje za a iya iyakance ga wasan axial. ta bangarorin biyu.
Ƙwallon tuntuɓar angular-jere ɗaya yana da ƙarin ƙwallaye fiye da zurfin tsagi mai girman girman girman, don haka nauyin da aka ƙididdige shi shine mafi girma a cikin ƙwallon ƙwallon, rigidity kuma yana da ƙarfi, kuma aikin yana da ƙarfi. Za'a iya daidaita ɓangarorin radial ta hanyar maye gurbin juna na ciki da na waje, kuma ana iya haɗa nau'i-nau'i masu yawa na bearings a layi daya don haifar da tsangwama don inganta tsattsauran tsarin.
Ba za a iya wargaza amfani da igiyoyin ƙwallon ƙafa na kusurwa ba, kuma ikon daidaita kansa yana da iyaka.
Siffar wannan nau'in ɗaukar hoto ita ce kusurwar lamba ba sifili ba ce, kuma daidaitattun kusurwoyin tuntuɓi na ƙwalƙwalwar lamba ɗaya jere guda 15°, 25°, 30°, da 40°. Girman kusurwar lamba yana ƙayyade ƙarfin radial da ƙarfin axial wanda mai ɗaukar nauyi zai iya jurewa yayin aiki. Mafi girman kusurwar lamba, mafi girman ƙarfin nauyin axial wanda zai iya jurewa. Koyaya, ƙaramin kusurwar lamba, mafi dacewa don jujjuyawar sauri.
Ƙwallon ƙafa na kusurwa guda ɗaya na lamba ba su da madaidaicin sharewa. Haɗaɗɗen ƙwallon ƙafa na kusurwa kawai suna da sharewar ciki. Dangane da buƙatun yanayin aiki, akwai hanyoyi guda biyu don samar da abubuwan da aka haɗa: preload (preload) da preclearance (daidaitaccen sharewa). Tsare-tsare na ciki na ɗorawa na ƙwallon ƙafa na kusurwa ba shi da sifili ko mara kyau. Ana amfani da shi sau da yawa akan igiya na kayan aikin injin don inganta daidaito da jujjuya daidaiton sandar. An gyaggyara sharewa (safafi) na madaidaicin madaurin ƙwallon ƙafa na kusurwa kafin barin masana'anta, kuma ba a buƙatar daidaitawar mai amfani. Babban juriya mai faɗi da fitowar fuska ta yau da kullun-jere ɗaya na kusurwar ƙwallon ƙafa ana yin su ne kawai bisa ga ma'auni na yau da kullun, kuma ba za a iya haɗa su da haɗawa yadda ake so ba.
Ana iya haɗa nau'ikan ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa na duniya da aka haɗa ta kowace hanya, kamar baya-da-baya, fuska-da-fuska ko a cikin jerin. Akwai hanyoyi guda biyu don samar da abubuwan da suka dace na duniya: prapload (prapelection) da kuma makami mai mahimmanci). Ban da abin da aka haɗa na duniya, ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ba za su iya musanya su ba.
Ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu jere
Zane-zanen ball bearings angular lamba jere jeri biyu daidai yake da na ƙwallo masu lamba angular jere guda ɗaya, amma kawai yana ɗaukar sararin axial. Ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu na layin lamba na iya jure lodin radial da lodin axial da ke aiki a bangarorin biyu. Akwai shirye-shirye masu ƙarfi masu ƙarfi kuma suna iya jure jujjuyawa lokacin juyawa.
Ƙwallon tuntuɓar angular jere guda ɗaya da haɗe-haɗen ƙwallon ƙafa na kusurwa
Don haɓaka ƙarfin ƙarfi da ɗaukar nauyi na ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa, ana haɗa ƙwallon ƙwallon ƙafar angular na ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa guda biyu (QBCQFC, QT) ko ma quintuple (PBC, PFC, PT, PBT, PFT) siffofin. Don maƙallan ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu, hanyoyin tsarawa sun kasu kashi uku: baya-da-baya (DB), fuska-da-fuska (DF), da tandem (DT). Ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa na baya-da-baya sun dace don ɗaukar keɓance ko haɗaɗɗen radial da axial lodi, kuma suna iya jure nauyin axial bidirectional. Yana iya ɗaukar babban lokacin jujjuyawa kuma yana da ƙarfi mai ƙarfi. Ana iya amfani da abubuwan da aka riga aka shigar daban-daban bisa ga yanayin aiki. Fuskar fuska-da-fuska ƙwalwar lamba na kusurwa suna ƙarƙashin ƙarancin jujjuyawa kuma suna ba da ƙarancin tsarin. Fa'idar ita ce rashin kulawa da ɗaukar kurakuran mahallin mahalli. Ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa da aka tsara a jeri ana ba su izinin ɗaukar babban nauyin axial a hanya ɗaya. A mafi yawan lokuta, ana amfani da bazara don yin amfani da preload, kuma adadin nauyin radial wanda za'a iya tallafawa da taurin kai ya dogara da ƙimar da aka zaɓa.
Aikace-aikace:
Ana amfani da irin wannan nau'in nau'in nau'i mafi yawa a lokuta tare da babban sauri, babban madaidaici da ƙananan nauyin axial. Irin su dunƙulewar injin jirgin sama, kayan aikin injina da sauran ƙwanƙolin injuna masu saurin gaske, injina masu saurin gaske, injin injin gas, famfun mai, injin damfara, injin bugu, da sauransu. .
Girman kewayon jere guda ɗaya na ƙwallon ƙafa na kusurwa:
Girman girman girman ciki: 25mm ~ 1180mm
Girman girman girman waje: 62mm ~ 1420mm
Nisa girman kewayon: 16mm ~ 106mm
Girman kewayon madaidaicin madaidaicin madaurin ƙwallon ƙafa na kusurwa:
Girman girman girman ciki: 30mm ~ 1320mm
Girman girman girman waje: 62mm ~ 1600mm
Nisa girman kewayon: 32mm ~ 244mm
Girman kewayon ƙwalwar lamba ta kusurwa biyu jere:
Girman girman girman ciki: 35mm ~ 320mm
Matsakaicin girman diamita na waje: 72mm ~ 460mm
Nisa girman kewayon: 27mm ~ 160mm
Haƙuri: P0, P6, P4, P4A, P2A daidaitattun maki suna samuwa.
keji
Champing keji, tagulla m keji, nailan.
Karin lambar:
Madaidaicin lamba shine 30°
AC kusurwar lamba na 25°
B lamba kwana ne 40°
C lamba kwana 15°
C1 Clearance ya bi ƙayyadaddun sharewa rukuni 1
C2 Clearance ya bi ƙungiyoyi biyu na ƙa'idodin sharewa
C3 Tsabtacewa ya dace da ƙungiyoyin 3 na ƙa'idodin sharewa
C4 Clearance ya bi ƙungiyoyi 4 na ƙa'idodin sharewa
C9 yarda ya bambanta da daidaitattun yanzu
Lokacin da akwai biyu ko fiye daban-daban banbanta da ma'auni na yanzu a cikin haɗewar lambar, yi amfani da ƙarin lambobi
Ƙimar axial CA ƙarami ne
CB axial yarda ya fi CA
CC axial yarda ya fi CB girma
CX axial share fage mara misali
D Ƙwallon lamba na kusurwa biyu jere, zoben ciki biyu, kusurwar lamba 45°
Ƙwallon lamba na lamba biyu jere, zobe na waje biyu
DB guda biyu na lamba ball bearings don baya-zuwa-baya hawa biyu
DF guda biyu na lamba ball bearings don fuska-da-fuska hawa biyu
DT ana amfani da ƙwallan lamba biyu na kusurwa don shigarwa cikin nau'i-nau'i a jere a hanya ɗaya
DBA madaurin ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu don hawan baya-da-baya a nau'i-nau'i, an riga an ɗora su da sauƙi
DBAX nau'i-nau'i biyu na lamba na lamba don hawan baya-zuwa baya cikin nau'i-nau'i